Xe bus đi vinpearl phú quốc

 - 

Xe bus Vinpearl Phú Quốc là phương tiện xe bus công cộng duy nhất đang vận hành tại Phú Quốc. Đây là phương tiện do trợ cấp bởi Vinpearl Phú Quốc.

Bạn đang xem: Xe bus đi vinpearl phú quốc

Mục đích là vận chuyển những khách hàng có nhu cầu đến tham quanGrand World, VinWonders và Vinpearl Safari Phú Quốc. Việc tìm hiểu loại dịch vụ miễn phí này sẽ giúp bạn tiết kiệm một khoản chi phí cho chuyến du lịch Phú Quốc. Qua bài viết này Phú Quốc Newsxin cập nhập thông tin mới nhất về thời gian bus đón khách từ Cảng hàng không quốc tế Phú Quốc, một số khách sạn lớn nằm khu Bãi Trường, trung tâm Dương Đông, Ông Lang, Cửa Cạn….Cũng như thời gian tiễn khách từ Vinpearl về lại trung tâm Dương Đông. Bên cạnh đó cũng chia sẽ những kinh nghiệm đón xe bus.


Mục lục show
1 Đặc điểm nhận biết xe bus Vinpearl Phú Quốc
2 LỊCH TRÌNH XE BUÝT ĐÓN KHÁCH Từ trung tâm Dương Đông đến Grand World, VinWonders / Vinpearl Safari
3 Lưu ý cho khách khi đón xe bus vinpearl.
4 LỊCH TRÌNH TIỄN KHÁCH TỪ SAFARI, VINWONDERS, GRAND WORLD về trung tâm Dương Đông
5 Giải đáp thắc mắc cho du khách đón bus đi vinpearl
5.1 Đặt vé Vinpearl Safari, VinWonders, Grand World Phú Quốc
6 Lưu ý với khách đón xe bus Vinpearl Phú Quốc ở khách sạn Vinpearl

Đặc điểm nhận biết xe bus Vinpearl Phú Quốc

Dưới đây là hình ảnh xe buýt đón khách đi Vinpearl Safari và VinWonders, Grand World đi cùng 1 xe các bạn nhé. Chỉ khác nhau điểm dừng chân cho khách xuống Grand World, đến VinWonders và Safari là điểm xuống sau cùng. Xung quanh hai bên thùng xe có dán decal với biểu tượng của Phú Quốc United Center. Phía trước xe có dòng chữ đèn led màu đỏ ghi rõ miễn phí đi Vinpearl Safari, VinWonders. Phía sau xe là hãng xe Hoàng Long bus.

Đi xe buýt đi có chạy rất đúng giờ theo lịch trình xe chạy bên dưới. Bạn nên có mặt trước giờ xe qua trạm trước 10 phút để đón xe bạn nhé. Nếu đi trễ bạn phải đợi chuyến xe tiếp theo.

LỊCH TRÌNH XE BUÝT ĐÓN KHÁCH Từ trung tâm Dương Đông đến Grand World, VinWonders / Vinpearl Safari

STTTên trạmGiờ xe qua trạm
1Novotel 8:45 | 9:45
2Mường Thanh 8:47 | 9:47
3Sol Beach 8:50 | 9:50
4Sân bay Quốc Tế Phú Quốc8:00 | 8:30 | 8:45 | 9:30 | 10:30 | 11: 00 | 12:00| 14:00
5Eden8:10 | 8:40 | 8:55 | 9:00 | 9:40 | 10:00 | 10:40 | 11:10 | 12:10| 14:10
6Hoàng Trà Travel8:12 | 8:42 | 8:57 | 9:02 | 9:42 | 10:02 | 10:42 | 11:12 | 12:12| 14:12
7Hightland Bungalow8:19 | 8:49 | 9:04 | 9:09 | 9:49 | 10:09 | 10:49 | 11:19 | 12:19 | 14:19
8Holidaysense8:21 | 8:51 | 9:06 | 9:11 | 9:51 | 10:11 | 10:51 | 11:21 | 12:21 | 14:21
9Hiệp Thoại8:23 | 8:53 | 9:08 | 9:13 | 9:53 | 10:13 | 10:53 | 11:23 | 12:23 | 14:23
10Lan Thanh Travel8:26 | 8:56 | 9:11 | 9:16 | 9:56 | 10:16 | 10:56 | 11:26 | 12:26 | 14:26
11Trường mầm non Khải Trí8:27 | 8:57 | 9:12 | 9:17 | 9:57 | 10:17 | 10:57 | 11:27 | 12:27 | 14:27
12PV Dương Đông8:28 | 8:58 | 9:13 | 9:18 | 9:58 | 10:18 | 10:58 | 11:28 | 12:28 | 14:28
13Hightland Coffee8:30 | 9:00 | 9:15 | 9:20 | 10:00 | 10:20 | 11:00 | 11:30 | 12:30 | 14:30
14Sân bay cũ8:35 | 9:05 | 9:20 | 9:25 | 10:05 | 10:25 | 11:05 | 11:35 | 12:35 | 14:35
15Chen sea8:37 | 9:07 | 9:22 | 9:27 | 10:07 | 10:27 | 11:07 | 11:37 | 12:37 | 14:37
16Ngã 3 Ông Lang8:45 | 9:15 | 9:30 | 9:35 | 10:15 | 10:35 | 11:15 | 11:45 | 12:45 | 14:45
17Movenpick8:47 | 9:17 | 9:32 | 9:37 | 10:17 | 10:37 | 11:17 | 11:47 | 12:47 | 14:47
18GrandWorld 9:00 | 9:30 | 9:45 | 9:50 | 10:30 | 10:50 | 11:30 | 12:00 | 13:00 | 15:00
19VinWonders9:05 | 9:35 | 9:50 | 9:55 | 10:35 | 10:55 | 11:35 | 12:05 | 13:05 | 15:05
20Vinpearl Safari9:15 | 9:45 | 10:00 | 10:05 | 10:45 | 11:05 | 11:45 | 12:15 | 13:15 | 15:15

Lưu ý cho khách khi đón xe bus vinpearl.

Xem thêm: Thiên Yết Sinh Ngày 1 Tháng 11 Là Cung Gì ? Mệnh Gì? Tính Cách Con Người

Theo lịch trình xe bus đón khách thì những khách trung tâm nếu đi Safari hoặc combo cả 2 khu Safari & VinWonders thì không đi kịp chuyến bus 14h xe đón tại sân bay. Bởi vì giời đóng cửa của Safari là 16h. Nếu bạn di chuyển chuyến này bạn sẽ không thể xem kịp hoạt động ngồi xe buýt chuyên xem động vật thả hoang trong rừng (hoạt động người nhốt xem thú)Sau thời gian đón đã nêu trên quý khách hàng phải tự túc phương tiện đến khu vui chơi Grand World,VinWonders và SafariKhi lên xe bus vinpearl bạn không cần phải show ảnh vé tham quan cho tài xế xe bus.Trên xe có khoảng 20 ghế ngồi, còn lại là ghế đứng. Nếu bạn là thanh niên nên nhường chỗ cho phụ nữ có thai, trẻ em hoặc người cao tuổi. Vì quãng đường xe bus rất xa tới 30km. Du khách phải giữ gìn vệ sinh chung trên xe.Bạn vẫn có thể mang theo hành lý để lên xe bus vinpearl. Điều kiện hành lý không quá cồng khềnh. Hành khách đón xe bus phải có mặt tại trạm bus trước giờ xe qua trạm là 10 phút đón xePhải đứng ở vị trí thuận tiện để xe qua trạm dễ nhìn thấy xe, để tài xế biết có khách mà đón khách đỗ xe cho thuận tiện.Đối với nhóm khách đông tầm 10 chúng tôi khuyên bạn nên chọn phương án thuê xe riêng.

LỊCH TRÌNH TIỄN KHÁCH TỪ SAFARI, VINWONDERS, GRAND WORLD về trung tâm Dương Đông

STTTên trạmBUS STOP
1VINPEARL SAFARI 13:30 | 14:30 | 15:30 | 16:30
2VINWONDERS PHU QUOC13:40 | 14:40 | 15:40 | 16:40 | 17:40 | 18:40 | 19:30 | 19:40
3GRANDWORLD13:50 | 14:50 | 15:50 | 16:50 | 17:50 | 18:50 | 19:40 | 19:50 | 21:20 | 22:20
4Movenpick
5Ngã 3 Ông Lang
6Chen sea
7Sân bay cũ
8Highland Coffee
9Phòng vé Dương Đông
10Trường mầm non Khải Trí
11Lan Thanh Travel
12Hiep Thoai
13Holidaysense
14Highland Bungalow
15Hoàng Trà
16Eden
17Cảng hàng không quốc tế Phú Quốc13:50 | 14:50 | 15:50 | 16:50 | 19:50 | 20:30 | 22:20 | 23:20
18Sol Beach House18:00 | 20:00
19Mường Thanh18:03 | 20:03
20Novotel18:05 | 20:05
Lịch xe trả khách từ vinpearl về lại sân bay quốc tế Phú Quốc

Chú ý Xe tiễn khách về thị trấn Dương Đông – Điểm cuối: Cảng Hàng Không Quốc Tế Phú Quốc

Giải đáp thắc mắc cho du khách đón bus đi vinpearl


Đón xe bus từ Vinpearl về trung tâm có khó không?

Bạn hãy lưu ý giờ xe khởi hành trở về trung tâm. Du khách hãy chuẩn bị di chuyển tra khu vực xe đỗ để chờ xe sẵn. Vì thời gian xe chạy đi theo lịch rất đúng giờ. Tại VinWonders có loa phát thanh thông báo cho du khách chuẩn bị ra xe, nên bạn cũng lưu ý những thông báo này tiện việc đón xe về.


Bạn nên mua vé Vinpearl Phú Quốc trước khi đi lên xe bus vì sao?

Có nhiều lý do việc mua vé trước khi lên xe buýt Vinpearl đi Safari và VinWonders Phú Quốc. Sau đây là một số lý do đơn giản: Thứ nhất mua vé qua đại lý bạn sẽ được mua với giá vé rẻ hơn so với mua trực tiếp tại cổng vui chơi.Thứ hai, khi đã lên xe buýt bạn không được dừng lại theo ý bạn để nhận vé. Nếu bạn cố ý định đặt vé qua đại lý với giá vé chiếc khấu chỉ có 1 hình thức là thanh toán tiền vé qua hình thức chuyển khoản. Đồng thời nhận được vé điện tử qua hình ảnh gởi zalo qua điện thoại cho bạn.Thứ ba, mua vé trước bạn sẽ chủ động được thời gian và đến cổng vui chơi chỉ quẹt vé là qua không phải đợi xếp hàng hoặc chờ đợi mua vé nữa.


Tôi không đi Vinpearl Safari, VinWonders vậy có thể đi xe buýt Vinpearl này không?

Hiện tại trên xe buýt Vinpearl Phú Quốc chưa có kiểm tra vé của khách. Nếu bạn nghĩ dưỡng những khách sạn ở khu vực Grand World bạn có thể sử dụng dịch vụ miễn phí của xe bus vinpearl.


Gửi đi
*

Video Hướng dẫn đón bus đi Vinpearl Safari, VinWonders & Grand World Phú Quốc

Lưu ý với khách đón xe bus Vinpearl Phú Quốc ở khách sạn Vinpearl

Đối tượng khách nghĩ dưỡng tại các khách sạn Vinpearl như: Vinoasis Phú Quốc, Vinpearl Resort & Spa, Villa, Vinpearl Golf… Khi khách check khách sạn. Lễ tân sẽ tư vấn và đính kèm lịch bus đón khách miễn phí. Du khách phải có mặt tại sảnh đón bus trước 10 phút.

Xem thêm: Review Top 15 Vườn Dâu Tây Ở Đà Lạt Được Du Khách Ghé Thăm Nhiều Nhất

*
Hình ảnh xe bus Vinpearl Phú Quốc đón khách ở khách sạn Vinpearl tham quan Safari, VinWonders và Grand World

Lưu ý: với du khách khi đón xe bus Vinpearl Phú Quốc từ Grand World về lại khách sạn. Có 2 khung giờ cao điểm là: chuyến 10h số lượng khách di chuyển ra trạm đón bus khác là đông. Do tất cả khách ai cũng xem show biểu diễn nhạc nước diễn ra từ 9h30 đến 10h. Do đó bạn nên có kế hoạch di chuyển ra sớm để xếp hàng đón xe. Hoặc chủ động phương tiện tự túc di chuyển về khách sạn.